JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA MSAJILI WA VYAMA VYA SIASA

Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa
Kivukoni Ilala CBD

1 Mtaa wa Shabani Robert

S.L.P. 63010

11101 — DAR ES SALAAM.

Telegrams: "SIASA”
Telephone: 2137232

Fax: 2136924
(Unapojibu tafadhali taja)

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU WITO KWA VYAMA VYA
SIASA KUTII SHERIA WAKATI WA UCHAGUZI.

Msajili wa Vyama vya Siasa nchini, Mhe. Jaji Francis S.K. Mutungi amevikumbusha
vyama vya siasa kutii Sheria ya Vyama vya Siasa, Sheria ya Gharama za uchaguzi na
kanuni zake wakati wa uchaguzi.

Wito huo umetolewa kupitia barua aliyoviandikia vyama vya siasa yenye
kumbukumbu HA.322/362/01/165 ya tarehe 30 Januari, 2018.

"..natambua kuwa baadhi ya vyama vyenu vinashiriki katika chaguzi ndogo za
Ubunge na Udiwani zinazoendelea katika majimbo na kata. Hivyo, natumia fursa hii
pia kuvipongeza vyama vyote vinavyoshiriki katika chaguzi hizo, kwa kushiriki katika
tukio hili muhimu la kidemokrasia. Aidha, naviasa vyama vinavyoshiriki uchaguzi
kuheshimu na kufuata sheria za nchi, hasa Sheria ya Vyama vya Siasa, Sheria ya
Gharama za Uchaguzi na kanuni zake, kwa kuepuka vitendo vya fujo na lugha za
matusi na uchochezi” imenukuliwa barua hiyo.

Jaji Mutungi pia ametoa wito kwa mwanachama wa chama chochote cha siasa au
chama kinachoshiriki uchaguzi kutoa taarifa katika mamlaka husika kuliko
kujichukulia sheria mkononi, endapo kitashuhudia kwa kuona ama kusikia uvunjifu
wa Sheria unaohusu chaguzi zinazofanyika.
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